คณะสงฆ์สามเณรวัดท่าช้าง อ.วิเศษชัยชาญ จ.อ่างทอง ร่วมผลิตหน้ากากอนามัย เพื่อมอบให้กับชาวบ้านในชุมชน
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/04/721032-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/04/721032-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/04/721034-1024x768.jpg)
บ้าน วัด โรงเรียน (บวร) ไม่ว่าจะอยู่ในสถานะใดใด การร่วมมือร่วมใจกันฝ่าฟันปัญหาและอุปสรรค ย่อมนำมาซึ่งความสำเร็จ ขอเพียงมีความรักความ สามัคคี เป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกัน ก็จะทำให้เรานั้นก้าวผ่านปัญหาไปได้ด้วยกัน
คณะสงฆ์ และสามเณร ของวัดท่าช้าง ตำบลสี่ร้อย อำเภอวิเศษชัยชาญ ก็ขอเป็นส่วนหนึ่งของสังคมในการมีส่วนร่วมช่วยกันแก้ปัญหา ทำด้วยใจ ก็สุขใจ ทางวัดท่าช้าง โดยพระอาจารย์ สมชาย นิลหิรัญ เจ้าอาวาส ได้จัดหาผ้าและอุปกรณ์ต่างๆ ขอเป็นส่วนหนึ่งทำสังคมไทย และขออนุโมทนากับ หน่วยงานของ กศน.อำเภอวิเศษชัยชาญ และผู้นำชุมชน ผู้นำหมู่บ้าน ที่ร่วมด้วยช่วยกัน ผลิต (ตัดเย็บ) หน้ากากอนามัย เพื่อแจกจ่ายให้กับประชาชน ในพื้นที่ และคนที่ยังไม่มี นำไปสวมใส่ป้องกัน เชื้อไวรัส โควิด – 19 ต่อไป
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/04/91398600_1183274532064464_6830244206875770880_o-1024x498.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/04/91718398_1183838395341411_6926453827948249088_o-1024x498.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/04/91919116_1183838478674736_1183225930558996480_n.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/04/91718398_1183838395341411_6926453827948249088_o-1-1024x498.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/04/91601484_1183274638731120_7821522508468715520_o-1024x498.jpg)