จังหวัดอ่างทอง นำพสกนิกรเข้าร่วมรับเสด็จพระราชดำเนินเลียบพระนครโดยขบวนพยุหยาตราทางชลมารค
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/12/79934067_208322663519892_220591702165946368_n-1-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/12/79357444_2512550752313441_1697676108251529216_n.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/12/79934067_208322663519892_220591702165946368_n-1.jpg)
เมื่อวันที่ 12 ธันวาคม 2562 จังหวัดอ่างทอง นำพสกนิกรเข้าร่วมเฝ้าทูลละอองธุลีพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว สมเด็จพระบรมราชินีและพระบรมวงษานุวงษ์ ในการเสด็จพระราชดำเนินเลียบพระนครโดยขบวนพยุหยาตราทางชลมารค เนื่องในพระราชพิธีพระบรมราชาภิเษก พ.ศ.2562 โดย เวลา 07.30 น.นายเรวัต ประสงค์ ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง พร้อมรองผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง หัวหน้าส่วนราชการ นายอำเภอ ร่วมให้กำลังใจและปล่อยขบวนแถวรถบัส จำนวน15 คัน/จำนวนประชาชน จำนวน 631 คน ซึ่งการเดินทางของคณะจังหวัดอ่างทอง นำโดยนายสมยศ พุ่มน้อย ปลัดจังหวัดอ่างทองและรอรับเสด็จบริเวณถนนมหาราชถึงถนนหน้าพระลานฝั่งพระบรมมหาราชวัง ตั้งแต่พระที่นั่งราชกิจวินิจฉัยถึงประตูวิเศษไชยศรี จนเสร็จพิธี
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/12/79372435_3023225871044507_3540983820092178432.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/12/79281976_3333621366712111_5803198173555982336.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/12/79033057_3332786736795574_3393810035480985600.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/12/79667992_3024187730948321_8731735303804420096-1024x576.jpg)