ปล่อยปลาเข้าทุ่ง
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/10/72696897_2504288479894371_1956835989670330368_o-820x394.jpg)
นายเรวัต ประสงค์ ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง พร้อมด้วยนางสาวจิระภา โพธิ์ศรี ผอ.ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำจืดอ่างทอง นายไพศาล สุขปุณพันธ์ ประมงจังหวัดอ่างทอง เจ้าหน้าที่ศูนย์ฯอ่างทอง นายแสน จันทร์ทัสโต นายกองค์การบริหารส่วนตำบลหัวตะพาน กำนันตำบลหัวตะพาน เกษตรกรผู้ผ่านการฝึกอบรม หลักสูตร “การเพาะและอนุบาลปลาน้ำจืด” และประชนในพื้นที่ ร่วมกันเพาะพันธุ์ปลาตะเพียนขาว และปล่อยในแหล่งน้ำ ณ ทุ่งบ้านท้ายลาด หมู่ 7 ตำบลหัวตะพาน อำเภอวิเศษชัยชาญ จังหวัดอ่างทอง เมื่อวันที่ 10-11 ตุลาคม 2562
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/10/72696897_2504288479894371_1956835989670330368_o-1024x683.jpg)