พิธีมอบรูปหล่อ:พลอากาศโท พระยาเฉลิมอากาศ(สุนี สุวรรณประทีป) บุพการีทหารอากาศ ณ พิพิธภัณฑ์การบินพระยาเฉลิมอากาศ ตำบลวังน้ำซับ อำเภอศรีประจันต์ จังหวัดสุพรรณบุรี เมื่อวันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2563
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/1653-600x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/652371-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/652372-1024x683.jpg)
นาย ธนัต วีรเวทสกุล ที่ปรึกษา ผบก.ภ.จว.อ่างทอง พร้อมด้วย นาย ธงชัย พานทอง ที่ปรึกษา ผบช.ภ1. เข้าร่วมเป็นเกียรติในพิธีส่งมอบรูปหล่อพระยาเฉลิมอากาศให้แก่ พิพิธภัณฑ์การบินพระยาเฉลิมอากาศ โดยมี พลอากาศตรีหญิง ประพิมพร เฉลิมอากาศ ประธานกรรมการมูลนิธิ บ้านพระยาเฉลิมอากาศให้การต้อนรับ พร้อมทั้งถ่ายรูปเป็นที่ระลึกร่วมกับ พลอากาศเอก มานัต วงษ์วาทย์ ผู้บัญชาการทหารอากาศ ประธานส่งมอบรูปปั้นในพิธีณ พิพิธภัณฑ์การบินพระยาเฉลิมอากาศ ตำบลวังน้ำซับ อำเภอศรีประจันต์ จังหวัดสุพรรณบุรี
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/1653.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/1582212699607-1024x683.jpg)