พิธีเปิดงาน”งานของดีเมืองอ่างทองและงานกาชาด ประจำปี 2563 “
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/87034013_3567965013277744_1654983626523148288_o-820x394.jpg)
นายเรวัต ประสงค์ ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง สำนักงานเหล่ากาชาดจังหวัดอ่างทอง ร่วมกับจังหวัดอ่างทอง ได้กำหนดจัดงานของดีเมืองอ่างทองและงานกาชาดจังหวัดอ่างทอง ประจำปี 2563 ขึ้น ตั้งแต่วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2563 ถึงวันที่ 1 มีนาคม 2563 รวม 10 วัน เพื่อเฉลิมฉลองสักการะศาลหลักเมือง และพระบรมราชานุสาวรีย์รัชกาลที่ 5 เผยแพร่ศิลปวัฒนธรรม หัตถกรรม ประเพณี และของดีเมืองอ่างทอง สนับสนุน ส่งเสริมการท่องเที่ยว และหารายได้สนับสนุนกิจกรรมสาธารณประโยชน์ของเหล่ากาชาดจังหวัดอ่างทอง ในการช่วยเหลือผู้ยากจน ผู้สูงอายุ ผู้พิการในจังหวัดอ่างทอง โดยในพิธีเปิดงานได้รับเกียรติจาก นายวิบูลย์ สงวนพงษ์ อดีตปลัดกระทรวงมหาดไทย ให้เกียรติเป็นประธานเปิดงาน ซึ่งมีนายพงษ์พันธ์ วิเชียรสมุทร นายวีระชัย นาคมาศ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง นายศักดา บรรดาศักดิ์ ปลัดจังหวัดอ่างทอง หัวหน้าส่วนราชการ ทั้งภาครัฐ เอกชน แขกผู้มีเกียรติ พี่น้องประชาชนชาวอ่างทอง เข้าร่วมพิธีจำนวนมาก เมื่อเวลา 18.30 น วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2563 ณ เวทีกลางสนามหน้าศาลากลางจังหวัดอ่างทอง
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/87034498_2822194374534255_1104037591298080768_o-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/87324161_2822193917867634_7494474037507129344_o-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/87488043_2822193744534318_987597033583935488_o-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/87366540_2862617763804453_6496031829248704512_n.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/87358965_2899184890132858_5076988099372777472_o.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/87335555_2822193811200978_1101423468043304960_o-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/87034013_3567965013277744_1654983626523148288_o.jpg)