ร่วมพิธีเปิดงานของดีเมืองอ่างทองและงานกาชาดจังหวัดอ่างทอง ประจำปี 2563 โดยนายวิบูลย์ สงวนพงศ์ อดีตปลัดกระทรวงมหาดไทย เป็นประธานในพิธี เมื่อค่ำวันที่ 21 ก.พ. 63
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/672790-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/672790-1024x576.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/672793-1024x576.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/672415-1024x576.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/672795-1024x576.jpg)
นายเรวัต ประสงค์ ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง นายพงษ์พันธ์ วิเชียรสมุทร นายวีระชัย นาคมาศ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง หัวหน้าส่วนราชการทั้งภาครัฐ เอกชน พี่น้องประชาชนชาวเข้าร่วมพิธี ณ เวทีกลางบริเวณสนามหน้าศาลากลางหลังเก่าจังหวัดอ่างทอง
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/672817-1024x576.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/670291-1024x576.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/672800-1024x576.jpg)
นายเรวัต ประสงค์ ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง กล่าวว่า สำนักงานเหล่ากาชาดจังหวัดอ่างทอง ร่วมกับจังหวัดอ่างทอง จัดงานของดีเมืองอ่างทอง และงานกาชาดจังหวัดอ่างทอง ประจำปี 2563 เริ่ม ตั้งแต่วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2563 ถึงวันที่ 1 มีนาคม 2563 รวม 10 วัน เพื่อเฉลิมฉลองสักการะศาลหลักเมือง และพระบรมราชานุสาวรีย์รัชกาลที่ 5 เผยแพร่ศิลปวัฒนธรรม หัตกรรม ประเพณี และของดีเมืองอ่างทอง สนับสนุน ส่งเสริมการท่องเที่ยว และหารายได้สนับสนุนกิจกรรมสาธารณประโยชน์ของเหล่ากาชาดจังหวัดอ่างทอง ในการช่วยเหลือผู้ยากจน ผู้สูงอายุ ผู้พิการในจังหวัดอ่างทอง โดยมี หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ นายอำเภอทั้ง 7 อำเภอ รวมทั้ง ภาคเอกชน บริษัท ห้างร้านและ พี่น้องประชาชนร่วมให้การสนับสนุนเป็นอย่างดี
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/672820-1024x576.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/672812-1024x576.jpg)
ภาพภายในงานของดีเมืองอ่างทองและงานกาชาดจังหวัดอ่างทองในวันพิธีเปิดงาน
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/672786-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/672787.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/S__36806670-1024x767.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/670295-1024x576.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/672416-1024x576.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/672822-1024x576.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/672827-1024x576.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/672813-1024x576.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/S__36806668-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/87262738_3569469289793983_3971154889622421504_o-1024x576.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/S__36806672-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/672798-576x1024.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/02/S__36806674-1024x817.jpg)