สืบสานศิลปวัฒนธรรมประเพณีไทยภูมิปัญญาท้องถิ่น องการบริหารส่วนตำบลโรงช้าง ปี 2562
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/76909370_2698510376881914_4626359434891755520_o-820x394.jpg)
เมื่อวันที่ 11 พฤศจิกายน 2562 นางสาวเบญวรรณ ฟักแก้ว นายอำเภอป่าโมก เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ ฯ พร้อมด้วยผู้บริหารท้องถิ่น ผู้นำชุมชน,สมาชิกสภาฯ,พนักงาน,และประชาชนชาวตำบลโรงช้าง เข้าร่วมโครงการดังกล่าว ณ บึงสำเภาลอย ม3 ต.โรงช้าง อ.ป่าโมก จ.อ่างทอง ช่วงเช้าเวลา 08.30 น. มีการจัดกิจกรรมการแข่งขันเรือพื้นบ้านช่วงเย็นเวลา 17.30 น. การประกวด ดาว-เดือน กระทงสวยของแต่ละหมู่บ้านในตำบลโรงช้าง อำเภอป่าโมก จังหวัดอ่างทองง
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/76909370_2698510376881914_4626359434891755520_o-1024x678.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/74317298_2698511750215110_486332298115940352_o-1024x678.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/74943832_2698518050214480_4533217756203450368_o-1024x678.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/75552994_2698517716881180_8061791624776122368_o-1024x678.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/74943832_2698518050214480_4533217756203450368_o-1-1024x678.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/74692572_2698512853548333_3368001035833442304_o-1024x678.jpg)