หลายหน่วยงานร่วมบริจาคเครื่องมือ และ อุปกรณ์ทางการแพทย์ ให้กับ โรงพยาบาลจังหวัดอ่างทอง
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/80574422_3266581326692365_5820507531708989440_o-820x394.jpg)
เทศบาลเมืองอ่างทอง บริจาคเครื่องอัลตร้าซาวด์
เมื่อวันที่ 23 ธันวาคม 2562 นางสาวอรวรรณ สุวพันธุ์ รองนายกเทศมนตรีเมืองอ่างทอง เป็นตัวแทน ดร.ชัย สุวพันธุ์ นายกเทศบาลเมืองอ่างทอง บริจาคเครื่องอัลตร้าซาวด์ จำนวน 3 เครื่อง มูลค่า 210,000 บาท ให้กับหน่วยงาน เวชศาสตร์ฟื้นฟูโรงพยาบาลอ่างทอง โดยมี พญ.ดรุณี งามภูพันธ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ และคณะผู้บริหารเป็นผู้รับมอบ
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/80574422_3266581326692365_5820507531708989440_o.jpg)
บริจาค ตู้เย็น เมื่อวันที่ 23 ธันวาคม 2562 คุณอาภาภรณ์ ทองไกรแสน บริจาค ตู้เย็น 1 ตู้ บริจาคเจลเย็น 12 แผ่น บริจาคผ้าประคบร้อน 6 แผ่น บริจาคตู้น้ำดื่ม ร้อน-เย็น 1 ตู้ รวมมูลค่า 12500 บาท โดยมี พญ.ดรุณี งามภูพันธ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ และคณะผู้บริหารเป็นผู้รับมอบ
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/3.1.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/3.2.jpg)
ร่วมบริจาค…ชมรมศิษย์บ้านแสงแห่งธรรม บริจาค เครื่องช่วยหายใจควบคุมปริมาตร จำนวน 1 เครื่อง มูลค่า 730,000 บาท ไว้ใช้สำหรับผู้ป่วยหนักที่หอผู้ป่วย ICU อายุ รกรรม โดยมี แพทย์หญิงดรุณี งามภูพันธ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ และคณะผู้บริหารเป็นผู้รับมอบ เมื่อวันที่ 24 ธันวาคม 2562
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/2.jpg)