เหล่ากาชาดจังหวัดอ่างทอง ลงตรวจเยี่ยมบ้าน ผู้ยากไร้ ที่ป่าโมก
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/75534899_508674373047635_3087995930075463680_n-820x394.jpg)
เมื่อวันที่ 4 พฤศจิกายน 2562 เวลา 09.00 น. นางศิริวรรณ ประสงค์ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดอ่างทอง มอบหมายให้คณะกรรมการเหล่ากาชาดจังหวัดอ่างทอง ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมบ้านผู้ยากไร้ ตามโครงการซ่อมสร้างบ้านสานฝันให้ผู้ยากไร้เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ ในรัชกาลที่ 9 เนื่องในโอกาสทรงเจริญพระชนมพรรษา 87 พรรษา ประจำปี2562 ที่ได้จัดสรรงบประมาณซ่อมแซมบ้านเรือน อำเภอป่าโมก จังหวัดอ่างทอง เพื่อบรรเทาความเดือดร้อน สร้างขวัญกำลังใจในการต่อสู้ชีวิตจำนวน 12 หลังคาเรือน ซึ่ งทางเหล่ากาชาดได้อนุมัติงบประมาณสร้างใหม่จำนวน 1 หลังคาเรือน เป็นการสร้างขึ้นมาใหม่ และอีก 11 หลังคาเรือนเป็นการซ่อมแซม โดยมีนางสาวมณฑาทิพย์ เมาลีทองปลัดอำเภอป่าโมก ผู้นำท้องที่และผู้นำท้องถิ่น กำนัน ผู้ใหญ่บ้านร่วมลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมในวันนี้
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/73323458_434168884164767_5157239546118668288_n_0-1024x576.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/73474987_1361331860709091_4220971121228382208_n-1024x576.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/75534899_508674373047635_3087995930075463680_n-1024x576.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/74491007_2907580985923164_4557517620307296256_n-1024x576.jpg)