กฐินสามัคคี ประจำปี 2566 ทอด ณ. วัดสระแก้ว ตำบลบางเสด็จ อำเภอป่าโมก จังหวัดอ่างทอง
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/234862_0-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/541082.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/234864_0-1024x768.jpg)
เมื่อวันที่ 12 พฤศจิกายน2566 ตั้งแต่เวลา 09.00 – 12.00 น.โดยมีคุณอัครพันธุ์ รัตตะรังสี คุณพัชรีวรรณ สุวรรณบุณย์ ดร.นิติกฤตย์ กิตติศรีวรนนท์ เป็นประธานในครั้งนี้ และมี ดร.ศศิภา แก้วหนู ดร.มานิตย์ เอื้อทวีกุล นายทรงพล พรหมลิภณกุล บริษัท เวิล์ยูไนเต็ด โลจิสติกส์ (ประเทศไทย) จำกัด บริษัท คาร์โกพอร์ท (ประเทศไทย ) จำกัดพร้อมด้วยพุทธศาสนิกชนร่วมบุญกฐินในครั้งนี้ได้ปัจจัยถวายเป็นเงินจำนวน 1,034,319.75 บาท ( หนึ่งล้านสามหมื่นสี่พันสามร้อยสิบเก้าบาทเจ็ดสิบห้าสตางค์ ) เพื่อนำไปบูรณะซ่อมแซมศาลาการเปรียญ ศาลาเคียงเมรุ และเป็นค่าใช้จ่ายในวัดสระแก้วต่อไป
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/541083.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/234862_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/234751_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/234865_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/234863_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/234530_0-1024x768.jpg)
สาทร คชวงษ์ / บรรณาธิการข่าว