ภราดร ปริศนานันทกุล ลงพื้นที่ลุยน้ำช่วยเหลือชาวบ้านทม.เมืองอ่างทองเร่งบรรจุทรายใสถุงแจกจ่ายประชาชน
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2021/09/233213-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2021/09/1195148-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2021/09/653864-1024x682.jpg)
เมื่อวันที่ 27 กันยายน 2564 นายทนงค์ศักดิ์ ศรีวิเชียร ปลัดเทศบาลเมืองอ่างทอง แสดงความขอบคุณ ร้านอาหารโวโล่ Keto อ่างทองคุณเค เยาวราช จิตอาสา น้ำใจงาม มอบอาหารเมนูอร่อย เติมพลังให้จิตอาสานักศึกษาเทคนิคอ่างทอง ตักทรายกรอกถุงทรายและร้านวัฒนกิจอาหารสัตว์ โดย สท.สุภศักดิ์(หนุ่ม)ได้นำน้ำดื่มจำนวน 80 แพ็ค มามอบให้กับเทศบาลเมืองอ่างทอง เพื่อแจกจ่ายให้กับผู้ที่มากรอกทราย บรรจุกระสอบ และในช่วงบ่ายเวลา 16.30 น.นายภราดร ปริศนานันทกุล ส.ส.จังหวัดอ่างทอง พรรคภูมิใจไทยได้ลงพื้นทีเยี่ยมพี่น้องประชาชนชุมชนที่ริมแม่น้ำเจ้าพระยา เนื่องจากมีผลกระทบจากน้ำเอ่อล้นเข้าบ้านเรือนบริเวณชุมชนวัดอ่างทอง ชุมชนบ้านรอ โดยมี ร.ต. สมหมาย ฉิมพาลี นางลัดดา จำนงเวท สท.เขต 3 เมืองอ่างทอง ร.ต.ท. พงษ์ศักดิ์ ทองทับ สท.เขตเมืองให้การต้อนรับ