จังหวัดสิงห์บุรี รวมพลังสตรี อนุรักษ์สืบสานภูมิปัญญาและวัฒนธรรมท้องถิ่น
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/03/109207-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/03/109208-1024x576.jpg)
วันที่ 10 มีนาคม 2566 เวลา 09.00 น. นายสัมฤทธิ์ กองเงิน รองผู้ว่าราชการจังหวัดสิงห์บุรี เป็นประธานในพิธีเปิดงาน รวมพลังสตรีสิงห์บุรี อนุรักษ์ สืบสานภูมิปัญญาและวัฒนธรรมพื้นถิ่น ประจำปี 2566 ณ ภัตตาคารไพบูลย์ไก่ย่าง ตำบลบางมัญ อำเภอเมืองสิงห์บุรี จังหวัดสิงห์บุรี เพื่อเป็นการส่งเสริมและสนับสนุนภารกิจขององค์กรสตรี ให้เป็นที่รู้จักอย่างแพร่หลายตลอดจนเพิ่มช่องทางการตลาดให้แก่กลุ่มอาชีพสตรี โดยมี นางอมราพร ชีพสมุทร์ เกษตรและสหกรณ์จังหวัดสิงห์บุรี นางสาววีรวรรณ จันทนเสวี หัวหน้าสำนักงานจังหวัดสิงห์บุรี นายถวิล ยี่สุ้นแสง พัฒนาการจังหวัดสิงห์บุรี นายปัทพงศ์ สารบรรณ์ เกษตรจังหวัดสิงห์บุรี นายธนยศ นงบาง ปศุสัตว์จังหวัดสิงห์บุรี นายอำพร ศักดิ์เศรษฐ ประมงจังหวัดสิงห์บุรี นายไพรัตน์ โลหณุต ปฏิรูปที่ดินจังหวัดสิงห์บุรี หัวหน้าส่วนราชการในจังหวัดสิงห์บุรี และเจ้าหน้าที่กลุ่มสารสนเทศการเกษตร สำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดสิงห์บุรี ร่วมงานดังกล่าวด้วย
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/03/109214-1024x576.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/03/109207-1024x576.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/03/109211-1024x578.jpg)
ภาพข่าว / สมควรชัยบุรินทร์
สาทร คชวงษ์ /บรรณาธิการข่าว