จังหวัดอ่างทอง จัดกิจกรรม Big Cleaning Day เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/439954036_844666131020271_545529710702449465_n-820x394.jpg)
วันที่ 1 พฤษภาคม 2567 เวลา 08.30 น. ณ จุดรวมพลบริเวณด้านหน้าพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 5 ศาลากลางจังหวัดอ่างทอง นายพิริยะ ฉันทดิลก ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรม Big Cleaning Day เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมี นายทัศนัย สุธาพจน์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง ผบก.ภ.จว.อ่างทอง รอง ผอ.รมน.จังหวัดอ่างทอง (ท.) ปลัดจังหวัดอ่างทอง จิตอาสาพระราชทาน หัวหน้าส่วนราชการและเจ้าหน้าที่ร่วมกิจกรรมทำความสะอาดปรับภูมิทัศน์พื้นที่ศาลากลางจังหวัดอ่างทอง รวมทั้ง บริเวณห้องทำงานให้สะอาดเรียบร้อย
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/440114085_844666077686943_3665709108701582075_n-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/439874280_844667341020150_4958925984788347791_n-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/439879483_844667067686844_5858760061740410354_n-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/440154894_844667761020108_2725933784873436932_n-1024x683.jpg)
ด้วยกระทรวงมหาดไทยแจ้งให้จังหวัดดูแลรักษาความสะอาด เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระขนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยให้ทุกภาคส่วนร่วมกันทำความสะอาดบ้านเรือน ห้างร้าน อาคารสถานที่ทำการ รวมทั้ง พื้นที่สาธารณะและแหล่งท่องเที่ยวต่าง ๆ โดยกำหนดจัดกิจกรรม Big Cleaning Day ทุกจังหวัดพร้อมกันทั่วประเทศ (Kick-off) ในวันที่ 1 พฤษภาคม 2567 เพื่อร่วมกันแสดงออกถึงความจงรักภักดีและน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณอันหาที่สุดมิได้ รวมทั้ง เป็นการจัดระเบียบและสภาพแวดล้อมอันเป็นพื้นฐานของการพัฒนาองค์กรที่มีคุณภาพ ต่อไป
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/439966918_844668294353388_712989663219776250_n-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/440101841_844666047686946_6015689582028793273_n-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/439954036_844666131020271_545529710702449465_n-1024x683.jpg)
ภาพข่าว-สำนักงานประชาสัมพันธ์จังหวัดอ่างทอง
สาทร คชวงษ์ /บรรณาธิการข่าว