จังหวัดอ่างทอง เข้าร่วมประชุมหุ้นส่วนการพัฒนาระหว่างกระทรวงมหาดไทย และองค์การสหประชาชาติเพื่อการพัฒนาอย่างยั่งยืน
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/398996318_734145815405637_3622614806988060623_n-1-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/398996318_734145815405637_3622614806988060623_n-1024x682.jpg)
วันที่ 9 พฤศจิกายน 2566 เวลา 13.00 น. ณ ห้องประชุม ESCAP HALL ชั้น 2 ศูนย์ประชุมสหประชาชาติ ถนนราชดำเนินนอก กรุงเทพมหานคร นายพิริยะ ฉันทดิลก ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง เข้าร่วมประชุมหุ้นส่วนการพัฒนาระหว่างกระทรวงมหาดไทย และองค์การสหประชาชาติเพื่อการพัฒนาอย่างยั่งยืน โดยมีนายอนุทิน ชาญวีรกูล รองนายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย นางกีต้า ซับบระวาล ผู้ประสานงานสหประชาชาติประจำประเทศไทย นายสุทธิพงษ์ จุลเจริญ ปลัดกระทรวงมหาดไทย ดร.วันดี จุลเจริญ นายกสมาคมแม่บ้านมหาดไทย และผู้ว่าราชการจังหวัดทั่วประเทศ เข้าร่วมประชุมในครั้งนี้ ซึ่งการประชุมดังกล่าวมีจุดมุ่งหมายในการขับเคลื่อนเป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืน (SDGs) พร้อมการนำเสนอผลสำเร็จของกระทรวงมหาดไทยที่เกี่ยวข้องกับทิศทางการขับเคลื่อนนโยบายว่าด้วยการพัฒนาอย่างยั่งยืน นอกจากนี้ ในการประชุมฯ ยังได้มีการจัดทำสื่อวีดิทัศน์เพื่อประชาสัมพันธ์สำหรับผู้ว่าราชการจังหวัดทั้ง 76 จังหวัด ในภาพรวมของกระทรวงมหาดไทยเพื่อประกอบการประชุมดังกล่าวด้วย
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/399624354_734149782071907_8135516450769401642_n-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/399008590_734145868738965_4003817664642404_n-1024x682.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/399690456_734145892072296_3819137709677248868_n-1024x679.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/398997138_734145788738973_8642114220207177212_n-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/398965158_734142378739314_2941539845018979949_n-1.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/399629180_734142535405965_3082979979704608332_n.jpg)
ทั้งนี้ นายพิริยะ ฉันทดิลก ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง ได้มอบหมายให้นายศักดิ์ดา บรรดาศักดิ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานการประชุมผ่านระบบวีดิทัศน์ทางไกล ณ ห้องประชุมโพธิ์ทอง ชั้น 2 ศาลากลางจังหวัดอ่างทอง โดยเชิญคณะกรรมการขับเคลื่อนเป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืนจังหวัดอ่างทอง และคณะทำงานตามวาระการพัฒนาใน 5 มิติการพัฒนาในระดับจังหวัดพร้อมทั้งข้าราชการเข้าร่วมประชุม ดังนี้ ประธานชมรม คริสเตียนจังหวัดอ่างทอง, ประธานกรรมการอิสลามประจำจังหวัดอ่างทอง, ผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดอ่างทอง, รองผู้อำนวยการรักษาความมั่นคงภายในจังหวัดอ่างทอง, ผู้อำนวยการโครงการชลประทานชลประทานจังหวัดอ่างทอง, พัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดอ่างทอง, แรงงานจังหวัดอ่างทอง, พานิชย์จังหวัดอ่างทอง,ยุติธรรมจังหวัดอ่างทอง,ศึกษาธิการจังหวัดอ่างทอง,อุตสาหกรรมจังหวัดอ่างทอง,นางชลทิพา ไตรพัฒน์ ผู้แทนภาคธุรกิจเอกชน, นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง, ประธานหอการค้าจังหวัดอ่างทอง, ประธานสภาอุตสาหกรรมจังหวัดอ่างทอง, ประธานสภาอุตสาหกรรมการท่องเที่ยวจังหวัดอ่างทอง,ประธานสภาเกษตรกรจังหวัดอ่างทอง และหัวหน้าส่วนราชการที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมฯ โดยพร้อมเพรียงกัน
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/399646738_734142492072636_5149578250022891035_n-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/399742356_734145772072308_1419200962862888338_n-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/398993292_734142618739290_4167556270835457169_n-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/399644519_734145855405633_2356652687526367529_n.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/399643692_734145828738969_6767259307069193741_n-1024x682.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/11/398996318_734145815405637_3622614806988060623_n-1-1024x682.jpg)
ภาพข่าว / ประชาสัมพันธ์จังหวัดอ่างทอง
สาทร คชวงษ์ / บรรณาธิการข่าว