จิตอาสา”สร้างรอยยิ้ม”ปันน้ำใจช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วมที่อ่างทอง
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_อัพรูป-คลองเตย_221030_104-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_อัพรูป-คลองเตย_221030_56-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/IMG_9711-1024x683.jpg)
วันที่ 30 ตุลาคม 2565 เวลา 11.00 น. นายสาทร คชวงษ์ บรรณาธิการ/ เจ้าของหนังสือพิมพ์เอกราชนิวส์ สื่อท้องถิ่นจังหวัดอ่างทอง และนางสาวสุชญา เกิดสังข์ เลขานุการโครงการจิตอาสา”สร้างรอยยิ้ม” ปันน้ำใจช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม (เฉพาะกิจ) ซึ่งได้รับจากการบริจาคจากผู้ใหญ่ใจดี ร่วมบริจาคเงิน น้ำดื่ม และบะหมี่กึ่งสำเร็จรูป เพื่อนำไปสมทบช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยน้ำท่วมในพื้นที่จังหวัดอ่างทอง ดังมีรายนามดังนี้ คุณมณฑล ภานุโภคิน และครอบครัว บริจาคเงิน จำนวน 20,000 บาท (สองหมื่นบาทถ้วน) ท่านวิศว ศศิสะมิต อดีตผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง บริจาคเงินจำนวน 1,000 บาท นายพูนพันธุ์ สว่างแสง เลขานุการนายก อบจ.อ่างทอง นายชาญชาติ นางอุไร บุญประดับ โรงอิฐ ม.อ.ท. 1 เมืองอ่างทอง ร่วมบริจาคเงิน จำนวน 3,000 บาท นางธนภร พรหมทอง บริจาคเงิน จำนวน 2,000 บาท นางสาวนันทพัทธ์ สิทธิพันธ์(ติ๊ก) บริจาคน้ำดื่ม จำนวน 100 แพ็ค นายธงชัย สุวรรณโชติ บริจาคบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปจำนวน 2 ใหญ่ นั้น
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_อัพรูป-คลองเตย_221030_70-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_อัพรูป-คลองเตย_221030_20-1024x768.jpg)
ซึ่งในครั้งนี้ ทางศูนย์ อปพร.เขตคลองเตย โดยการนำของ นายไพศาล สอนสินชัย เลขานุการศูนย์ อปพร.เขตคลองเตย พร้อมทีมงาน ได้นำถุงยังชีพ สมทบร่วมมอบให้กับผู้ประสบอุทกภัยในพื้นที่จังหวัดอ่างทอง ที่ตำบลไผ่ดำพัฒนา อำเภอวิเศษชัยชาญ โดยการประสานจากนายทุเรียน เอี่ยมสุเมธ รองนายกเทศบาลตำบลไผ่ดำ และนายอนันต์ เขียวสวาท (สท.) จำนวน 35 ครอบครัว และในพื้นที่ตำบลอินทประมูล จำนวน 50 ครอบครัว โดยการประสานและมอบให้กับนายกนกศักดิ์ สุนทรนันท์ นายก อบต.อินทประมูล และในพื้นที่ตำบลบางระกำ อำเภอโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง โดยการประสานและมอบให้นายทรรศนะ ปานโสภณ นายก อบต.บางระกำ อำเภอโพธิ์ทอง จำนวน 50 ครอบครัว
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_อัพรูป-คลองเตย_221030_33-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/IMG_9724-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_อัพรูป-คลองเตย_221030_104-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_อัพรูป-คลองเตย_221030_93-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_อัพรูป-คลองเตย_221030_89-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_อัพรูป-คลองเตย_221030_103-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_อัพรูป-คลองเตย_221030_128-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_อัพรูป-คลองเตย_221030_106-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_อัพรูป-คลองเตย_221030_126-768x1024.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_อัพรูป-คลองเตย_221030_129-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_อัพรูป-คลองเตย_221030_109-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/135834-1024x768.jpg)
สาทร คชวงษ์ / บรรณาธิการข่าว