ตำรวจ สภ.เมืองอ่างทอง สร้างภูมิป้องกันยาเสพติดให้แก่นักเรียนในสถานการศึกษา
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/03/89039658_1867788483357873_7357617739298504704_o-820x394.jpg)
เมื่อวันที่ 11 มี.ค.63 ตำรวจ สภ.เมืองอ่างทอง จัดโครงการ D.A.R.E. การศึกษาเพื่อต่อต้านการใช้ยาเสพติดเด็กนักเรียนในพื้นที่
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/03/88369602_1867788373357884_3188656687749791744_o.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/03/88310993_1867788386691216_5574082743718903808_o.jpg)
ภายใต้การอำนวยการของ พ.ต.อ.วิชัยนาวิน อนันต์ ผกก.สภ.เมืองอ่างทอง และได้มอบหมายให้ พ.ต.ท.เจริญชัย คุณชื่น รอง ผกก.ป.สภ.เมืองอ่างทอง เป็นประธานพิธีปิด กล่าวเปิดโครงการ ตามโครงการ การศึกษาเพื่อต่อต้านการใช้ยาเสพติดในเด็กนักเรียน(D.A.R.E.ประเทศไทย) ประจำภาคเรียนที่ 2/62 พร้อมมอบใบประกาศนียบัตรและทุนการศึกษา กล่าว และให้โอวาทแก่เด็กนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 ณ โรงเรียนกระทุ่มราย (พิบูลวิทยาคม) ต.บ้านรี อ.เมืองอ่างทอง จ.อ่างทอง โดยมีนักเรียนที่ได้รับใบประกาศนียบัตร 18 คน โดยมี นางสาวปัทมาพร อู่ทอง ผู้อำนวยการโรงเรียนพร้อมคณะครูอาจารย์ ,พ.ต.ต.อุทัย พันธุ์มี สว.ฝอ.ภ.จว.อ่างทอง และคณะครูตำรวจ D.A.R.E. ร่วมพิธีมอบใบประกาศนียบัตร D.A.R.E. ด้วยนั้น
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/03/89039658_1867788483357873_7357617739298504704_o.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/03/88987548_1867788366691218_4214147509116731392_o.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/03/89122786_1867788450024543_6279632491905024000_o.jpg)