นายกเทศมนตรีเมืองอ่างทอง นำคณะผู้บริหารฯ บุคลากรในสังกัด ร่วมพิธีวันคล้ายวันพระราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร อย่างพร้อมเพรียง
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/12/messageImage_1701751153364_0-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/12/messageImage_1701751128331_0-1024x683.jpg)
วันที่ 5 ธันวาคม 2566 เวลา 7.00 น. นายเตือนใจ ทรงไตร นายกเทศมนตรีเมืองอ่างทอง และนางสำเริง ทรงไตร คู่สมรส พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ข้าราชการ และบุคลากรในสังกัดเทศบาลเมืองอ่างทอง ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องวันคล้ายวันพระราชสมภพของพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ โดยมี นายพิริยะ ฉันทดิลก ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานในพิธีดังกล่าว ณ บริเวณสนามหน้าศาลากลางจังหวัดอ่างทอง (หลังเก่า) และพิธีวางพานพุ่มถวายราชสักการะ ณ.หอประชุมริมแม่น้ำอำเภอเมืองฯ ตำบลบางแก้ว อำเภอเมืองอ่างทอง จังหวัดอ่างทอง
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/12/messageImage_1701751182117_0-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/12/messageImage_1701751142620_0-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/12/messageImage_1701751199079_0-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/12/messageImage_1701751190019_0-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/12/messageImage_1701751153364_0-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/12/messageImage_1701751135007_0-1024x683.jpg)
สาทร คชวงษ์ / บรรณาธิการข่าว