ประธานชมรมจักรยานจันทร์นิรมิตร อ่างทอง นำขบวนนักปั่น ทอดกฐินสามัคคี ปัจจัยกว่าล้านบาท
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/11/IMG_9758-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/11/IMG_9766-1024x683.jpg)
วันที่ 6 พฤศจิกายน 2565 คุณอำนาจ หิงไธสง (สมชาย กุ้งสด ตลาดทรัพย์ทวี) ประธานชมรมจักรยาน จันทร์นิรมิต ต.ศาลาแดง อ.เมืองอ่างทอง จ.อ่างทอง พร้อมด้วยครอบครัวหิงไธสง และเพื่อนๆนักปั่นในจังหวัดอ่างทอง และชมรมจักรยานจังหวัดปทุมธานี ร่วมกิจกรรมทำบุญทอดกฐินสามัคคีที่วัดมหาดไทย ต.มหาดไทย อ.เมืองอ่างทอง โดยมีกิจกรรมในช่วงเช้าตักลูกไข่ชิงโชคมอบรางวัล สร้อยคอทองคำ จำนวน 4 เส้นพร้อมรางวัลมากมายแก่ผู้ที่มาร่วมงานบุญในครั้งนี้
เมื่อเวลา 07.30 น นายประมวล มุ่งมาตร รองนายกเทศมนตรีเทศบาลเมืองอ่างทอง ให้เกียรติเป็นประธาน ในพิธีปล่อยขบวนปั่นจักรยานพร้อมองค์กฐินไปยังวัดมหาดไทย โดยการนำของคุณอำนาจ หิงไธสงพร้อมทีมปั่นจักรยาน ออกสตาร์ทจากวัดจันทร์นิรมิตร ต.ศาลาแดง อ.เมืองอ่างทอง ตามเส้นทางเลี้ยงเมืองอ่างทอง ผ่านสี่แยกเรือนจำอ่างทอง ปั่นเข้าถนนสายอ่างทองวิเศษ – สุพรรณบุรี แยกเข้าถนนวัดแปดแก้ว ตำบลหัวตะพาน อ.วิเศษชัยชาญ จนถึงวัดมหาดไทย โดยมีทีมนักปั่น จำนวน กว่า 200 คัน
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/11/IMG_9746-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/11/356976-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/11/IMG_9773-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/11/IMG_9782-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/11/IMG_9789-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/11/IMG_9798-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/11/IMG_9741-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/11/140702-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/11/140699-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/11/140700-768x1024.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/11/140701-1024x768.jpg)
สาทร คชวงษ์/บรรณาธิการข่าว