ผบ.นทพ.และประธานแม่บ้าน นทพ. ทอดกฐินสามัคคี วัดพระธาตุดอยน้อย จ.เชียงใหม่
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/76652046_1196424613892266_1468240033336000512_o-820x394.jpg)
พล.อ. พีรพงษ์ เมืองบุญชู ผบ.นทพ. และ คุณ เบญจา เมืองบุญชู ภริยา ประธานแม่บ้าน นทพ.เป็นประธานร่วมทอดกฐินสามัคคี สบทบทุนสร้างพระวิหาร ณ วัดพระธาตุดอยน้อย ต.ดอยหล่อ อ.ดอยหล่อ จ.เชียงใหม่ ร่วมกับคุณนิรุตต์ ศิริจรรยา พร้อมทั้ง ร่วมให้กำลังใจจิตอาสาที่ดำเนินการพัฒนาโดยรอบบริเวณวันพระธาตุดอยน้อยและสนับสนุน- ชุดแพทย์เคลื่อนที่ นทพ. บริการตรวจรักษาโรคทั่วไป – แจกจ่ายแว่นสายตา จำนวน 200 คน- รถประปาสนามบริการน้ำดื่ม 500 ขวด- อุปกรณ์กีฬาและของเล่นให้กับโรงเรียน จำนวน 3 โรงเรียน เมื่อวันที่ 4 พ.ย. 62
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/74673238_1196423920559002_2675286101626716160_o-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/75210213_1196424010558993_7433020326881001472_o-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/77186608_1196424353892292_2334122512704602112_o-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/76652046_1196424613892266_1468240033336000512_o-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/74451364_1196423667225694_4286599535771254784_o-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/73325571_1196424447225616_5968837233753456640_o-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/74667945_1196424877225573_5489466403314466816_o-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/11/76658280_1196425323892195_5413356456093155328_o-1024x683.jpg)