ผศ.ดร.สุรชัย บุญเจริญ นำเทคโนโลยีสู่ชุมชนตำบลบางเจ้าฉ่า อำเภอโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/12/596910-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/12/596905-627x1024.jpg)
เมื่อวันที่ 11 – 12 ธันวาคม 2562 ณ ศูนย์เรียนรู้บางเจ้าฉ่า อินโนเวชั่น ตำบลบางเจ้าฉ่า อำเภอโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทองโดย ร่วมกับมหาวิทยาลัยราชภัฎพระนครศรีอยุธยา สาขาวิชาเทคโนโลยีอุตสาหกรรมจัดโครงการปฏิบัติการ ร่วมสร้างความรู้ในด้านเทคโนโลยี การใช้ระบบควบคุมอัตโนมัติเพื่อมาใช้ในการเกษตร และในชีวิตประจำวัน ให้แก่เด็กนักเรียนและประชาชนตำบลบางเจ้าฉ่าและใกล้เคียง โครงการ เทคโนโลยีตามแนวพระราชดำริ ด้วยการใช้สมาร์ทโฟน โทรศัพท์ ในการควบคุมอุปกรณ์เทคโนโลยี การเกษตรและอุปกรณ์ใช้ชีวิตประจำวัน มีผู้เข้าร่วมกว่า 100 คน
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/12/596906-1024x578.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/12/596907-1024x484.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/12/596909-1024x484.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/12/596908-1024x484.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/12/596911-628x1024.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/12/596912-1024x484.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2019/12/596910-1024x557.jpg)