ผู้บริหารเทศบาลเมืองสระบุรียกทีม รุดเข้าพบผู้ว่าการ การรถไฟแห่งประเทศไทย
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2021/12/264983800_10216145359305141_536373644858628311_n-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2021/12/263592839_10216145357825104_2035057493654497000_n.jpg)
โดยมีนายปรพล อดิเรกสาร ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์รองประธานสภาผู้เเทนราษฎร คนที่หนึ่ง นำคณะผู้บริหารเทศบาลเมืองสระบุรีประกอบด้วย นายธีรรัตน์ จึงยิ่งเรืองรุ่ง นายกเทศมนตรีเทศบาลเมืองสระบุรี นายสุวิชา ศิริบุญ ประธานสภาเทศบาลเมืองสระบุรี นายยุทธนินทร์ สุวรรณอำไพ ปลัดเทศบาลเมืองสระบุรี เข้าพบ นายนิรุฒ มณีพันธ์ ผู้ว่าการ การรถไฟเเห่งประเทศไทย เพื่อหารือเรื่องการสร้างตอหม้อรถไฟความเร็วสูง และเรื่องการยกระดับรางรถไฟรางคู่ ช่วงที่ผ่านเมืองสระบุรี เพื่อช่วยแก้ปัญหาการจราจรติดขัดในเมืองสระบุรี พร้อมทั้งขอรับการสนับสนุนงบประมาณในการศึกษาและทำ EIA ในการยกระดับรางรถไฟ และงบประมาณในการซ่อมแซมท่อประปาในส่วนของเทศบาลเมืองสระบุรี ที่ได้รับผลกระทบจากการก่อสร้างรถไฟฟ้าความเร็วสูง ณ ตึกบัญชาการ การรถไฟแห่งประเทศไทยเมื่อเร็วๆนี้
ภาพข่าว / ปรพล อดิเรกสาร
สาทร คชวงษ์ /บรรณาธิการข่าว