ผู้บริหาร บมจ.ไทยเรยอน (อินเดีย ) และชาวไทย ร่วมฉลองวันสงกรานต์ (ปีใหม่ไทย) 2566 คึกคัก
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/04/messageImage_1681258767407-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/04/messageImage_1681258774722-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/04/messageImage_1681258804800-1024x768.jpg)
ผู้บริหารของบริษัท ไทยเรยอน จำกัด (มหาชน ) อำเภอเมืองอ่างทอง ร่วมจัดงานรดน้ำดำหัวเทศกาลวันสงกรานต์ ซึ่งถือเป็นวันปีใหม่ของไทย เพื่อเป็นสืบสานวัฒนธรรมไทยและสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างพนักงานรวมถึงผู้แทนจากภาครัฐ และชุมชนใกล้ชิด โดยงานได้จัดขึ้นในบริเวณพื้นที่ของบริษัทฯ เมื่อวันที่ 11 เมษายน 2566 โดยจัดให้มีกิจกรรมหลากหลาย บรรยากาศทั้งความเป็นสิริมงคล และความสนุกสนาน มีการทำบุญตักบาตรรับศีลรับพรในตอนเช้า, ขบวนแห่สรงน้ำพระ และรดน้ำดำหัวผู้บริหาร ผู้แทนจากภาครัฐและชุมชนอาวุโส รวมไปถึงการแข่งขันสนุกสนาน และการประกวดชิงรางวัลการแต่งกายและทีมเต้นอีกมากมาย
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/04/messageImage_1681258836484-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/04/messageImage_1681258767407-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/04/messageImage_1681258826043-1024x576.jpg)
สาทร คชวงษ์ / บรรณาธิการข่าว