มูลนิธิร่วมกตัญญูส่งมอบอาคารเรียนโรงเรียนชุมชนวัดพายทอง อ.ป่าโมก จ.อ่างทอง
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/11/123251005_2768239303423659_6324308873515483551_n-820x394.jpg)
วันที่ 3 พฤศจิกายน 2563 โรงเรียนชุมชนวัดพายทอง อำเภอป่าโมก จังหวัดอ่างทอง โดยนายสิทธิพงษ์ บุญพงษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนวัดพายทอง ร่วมกับ ดร.รัตนา สมสกุลรุ่งเรือง(ประธานมูลนิธิร่วมกตัญญู) และคณะกรรมการมูลนิธิร่วมกตัญญู ร่วมจัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์ถวายภัตตราหารเพลแด่พระสงฆ์ ร่วมพิธีเปิดป้ายอาคารเรียนและส่งมอบอาคารเรียนมูลนิธิร่วมกตัญญู 34 ที่จัดสร้างเพื่อเป็นอนุสรณ์แด่คุณสมเกียรติ สมสกุลรุ่งเรือง ผู้ก่อตั้งมูลนิธิร่วมกตัญญู เพื่อมอบให้โรงเรียนชุมชนวัดพายทอง อำเภอป่าโมก จังหวัดอ่างทอง ซึ่งมูลนิธิร่วมกตัญญู 34 ได้สนับสนุนงบประมาณในการก่อสร้างอาคารเรียน แบบ สปช.105/29 ปรับปรุงอาคารเรียน 2 ชั้น 6 ห้องเรียน (ใต้ถุนโล่ง) งบประมาณทั้งสิ้น 4,900,000 บาท เพื่อใช้ทดแทนอาคารเรียนที่เกิดเหตุอัคคีภัย เมื่อเดือนพฤษภาคม 2562 โดยได้รับเกียรติจากนายขจรเกียรติ รักพานิชมณี ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง ให้เกียรติเป็นประธานเปิดอาคารเรียน ซึ่งมีนางสาวเบญจวรรณ ฟักแก้ว นายอำเภอป่าโมก นายสิทธิพงษ์ บุญพงษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนวัดพายทอง คณะครู นักเรียน ผู้บริหารท้องถิ่น กำนัน ผู้ใหญ่บ้านและประชาชนตำบลสายทองให้การต้อนรับ
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/11/123706078_3498852796868406_3428873728096223488_o-1024x776.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/11/123191693_2768239560090300_3179610654067735784_n.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/11/123178086_2768239596756963_3443596971187798822_n.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/11/123611389_2768239526756970_854952721460833184_n.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/11/123165421_2768239696756953_864552857823455194_n.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/11/123432840_2768239773423612_6511566698418046270_n.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/11/123292614_2768239726756950_8167304171067498195_n.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/11/123251005_2768239303423659_6324308873515483551_n.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/11/123130746_3498846513535701_3729640203053699701_o-1024x776.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/11/123080140_2766966220217634_4735218913440618299_n.jpg)