วัดยางมณี จัดงานแข่งขันเรือยาว 7 ฝีพาย ชิงแชมป์ลุ่มแม่น้ำน้อย ประจำปี 2565
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/06/18661-820x394.jpg)
วันที่ 5 มิถุนายน 2565 เวลา 10.00 น. นายวีระศักดิ์ วิจิตรแสงศรี ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันเรือยาว 7 ฝีพาย ชิงแชมป์ลุ่มแม่น้ำน้อย ประจำปี 2565 ครั้งที่ 4 “แชมป์ชนแชมป์” ณ วัดยางมณี ตำบลองครักษ์ อำเภอโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง โดยมีพระอธิการสมจิตร วรจิตโต เจ้าอาวาสวัดยางมณี นายกรวีร์ ปริศนานันทกุล ส.ส.อ่างทอง นายอภิชาติ ศรีเหรา นายอำเภอโพธิ์ทอง นายเสน่ห์ ดาวเรือง นายกองค์การบริหารส่วนตำบลองครักษ์ นางชุติกาญจน์ ฟักสุข กำนันตำบลองครักษ์ เจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลองครักษ์ อสม.ประจำตำบลองครักษ์ รวมไปถึงสมาคมส่งเสริมการท่องเที่ยวจังหวัดอ่างทอง สมาคมกีฬาเรือพายแห่งประเทศไทย ชมรมส่งเสริมการท่องเที่ยวอำเภอโพธิ์ทอง สภาประชาชนจังหวัดอ่างทอง โครงการส่งน้ำและรักษายางมณี กรมชลประทาน บริษัทคูโบต้าสิงห์บุรี-อ่างทอง TOYOTA โฆสิตอ่างทอง พ่อค้าประชาชน ร่วมให้การต้อนรับเป็นจำนวนมาก
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/06/18661-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/06/277402-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/06/277401-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/06/18730-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/06/18729-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/06/18609-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/06/277407-1-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/06/277406-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/06/18660-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/06/286321059_508336321083685_9009632352847002137_n-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/06/277472-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/06/284566003_144667624811681_890820180947627739_n-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/06/284667834_144667598145017_5496583494677483114_n-1024x581.jpg)
ภาพข่าว/นายสาทร คชวงษ์/ บก.นสพ.เอกราชนิวส์