วันคล้ายวันสถาปนายุวกาชาดไทย ประจำปี 2563
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/83825460_504041813585758_4356593445268094976_o-820x394.jpg)
วันที่ 27 มกราคม 2563 นายสิทธิพงษ์ พฤกษอาภรณ์ ศึกษาธิการจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานพิธีเปิดงาน วันคล้ายวันสถาปนา ยุวกาชาดไทย ประจำปี 2563 ซึ่งได้จัดพิธีปฏิญาณตนและสวนสนามยุวกาชาด โดยมีสมาชิกยุวกาชาดร่วมกิจกรรมจำนวน 500 กว่าคน โดย นางสาวสมรัก ยวงเกตุ ผู้อำนวยการกลุ่มลูกเสือ ยุวกาชาด และกิจการนักเรียน กล่าวรายงาน ณ สนามโรงเรียนวัดสระแก้ว (รุ่งโรจน์ธนกุลอุปถัมภ์) เมื่อเช้าวันนี้
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/83663232_504041350252471_1139470195316752384_o-1024x682.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/82806203_504043286918944_8703660919361634304_o-1024x682.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/83593453_504041040252502_472460386973515776_o-1024x682.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/83853511_504041903585749_3008994997417541632_o-1024x682.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/83490282_504041950252411_7176474817825079296_o-1024x682.jpg)