สภาอุตสาหกรรมท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย จัดงาน “สราญรมย์ ชมวิถีเจ้าพระยา – ป่าสัก”
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/646282-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/646293_0-1024x768.jpg)
เมื่อวันที่ 27 มีนาคม 2567 นาย นที มนตริวัต ผู้ว่าราชการจังหวัดชัยนาท เป็นประธานในพิธีเปิดงาน“สราญรมย์ ชมวิถีเจ้าพระยา ป่าสัก” โดยมีนายสานนท์ เพ็งแสง ท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดชัยนาท กล่าวรายงาน เวลา 19.00 น.ชมการแสดงแสงสีเสียงวิถีเจ้าพระยาป่าสัก ณ.บริเวณเขื่อนเรียงหิน หน้าศาลากลางจังหวัดชัยนาท ตำบลในเมือง อำเภอเมืองชัยนาท ซึ่งเป็นสถานที่จัดงาน กิจกรรมหลัก พัฒนารูปแบบความเชื่อมโยงกิจกรรมการท่องเที่ยวเชิงประวัติศาสตร์ วัฒนธรรม สุขภาพ และแหล่งท่องเที่ยวชุมชน พัฒนาความเชื่อมดยงกิจกรรท่องเที่ยวของกลุ่มจังหวัดให้มีศักยภาพในการแข่งขันต่อไป โดยงานจะมีตั้งแต่ วันที่ 27 ถึง 31 มีนาตม 2567 ซึ่งมีนายชำนาญ ศรีสวัสดิ์ ( สทท.) ประธานอุตสาหกรรมท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย เป็นหัวเรือใหญ่ในการจัดงานครั้งนี้ และได้เดินทางมาร่วมพิธีเปิดงาน ในครั้งนี้ด้วย ซึ่งการจัดงานงเป็นงบกลุ่มจังหวัดภาคกลางตอนบน 6 จังหวัดประกอบด้วยจังหวัดชัยนาท จังหวัดสิงห์บุรี, จังหวัดอ่างทอง, อยุธยา,ลพบุรี,สระบุรี
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/FA14FD7B-74E1-416B-8684-A6E27F74708C-1024x754.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/646282-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/646289-1024x768.jpg)
นายสุนทร ชนานุศิริ กรรมการผู้จัดการใหญ่ บัวหลวง บูทิค รีสอร์ท อ่างทอง ซึ่งเป็นประธานสภาอุตสาหกรรมท่องเที่ยวอ่างทอง ได้ร่วมไปเป็นเกียรติในพิธีเปิดงาน ในครั้งนี้ด้วย
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/FA14FD7B-74E1-416B-8684-A6E27F74708C-1-1024x754.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/67D990D0-6332-4E67-A070-84C45C10CD3D-473x1024.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/646293_0-1-1024x768.jpg)
สาทร คชวงษ์ / บรรณาธิการข่าว