สิงห์บุรี ซ้อมแผนเพลิงไหม้ชุมชนเสมือนจริง โครงการฝึกซ้อมแผนอัคคีภัยประจำปี 2566
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/09/193019_0-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/09/193014_0-1024x682.jpg)
วันที่ 8 กันยายน 2566 เวลา 15:00 น. นายณรงค์ศักดิ์ วิงวอน นายกเทศมนตรีเมืองสิงห์บุรี จัดให้มีการซ้อมแผนเพลิงไหม้เสมือนจริง ที่ บริเวณสมาคมชาวตลาด ถนนวิไลจิตต์ และบริเวณฝั่งตะวันออกของวงเวียนหอนาฬิกา เพื่อซักซ้อมเหตุการณ์เกิดเพลิงไหม้ในบริเวณชุมชน โดยมีนางสาวนงเยาว์ เทพศิริ หัวหน้าสำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดสิงห์บุรี มา เป็นประธานในการชมเหตุการณ์ซ้อมแผน และนายณัฐวัตร มีสมสืบ (ป.บอล) ปลัดอำเภอฝ่ายความมั่นคง พร้อมได้ติชม เพื่อนำไปปรับปรุง ในการซ้อมแผนดังกล่าว
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/09/193021_0-1024x682.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/09/193020_0-1024x682.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/09/193016_0-1024x682.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/09/193017_0-1024x682.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/09/193018_0-1024x682.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/09/193022_0-1024x682.jpg)
ซึ่ง นายณรงค์ศักดิ์ วิงวอน นายกเทศมนตรีเมืองสิงห์บุรี เป็นผู้บัญชาการเหตุ ในจุดที่ตั้งศูนย์อำนวยการ มีปลัดอำเภอเมืองสิงห์บุรี การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค จ.สิงห์บุรี มูลนิธิร่วมกตัญญูสิงห์บุรี อาสาสมัครกู้ภัยสิงห์บุรี มูลนิธิปอเต็กตึ๊งสิงห์บุรี เข้าร่วมการฝึกซ้อมแผนเผชิญเหตุอัคคีภัยในชุมชนดังกล่าว
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/09/193019_0-1024x682.jpg)
สมควร ชัยบุรินทร์ / นายสมาคมสื่อมวลชนจังหวัดสิงห์บุรี
นายสาทร คชวงษ์ /บรรณาธิการข่าว