หลายภาคส่วนลงพื้นที่ในจังหวัดอ่างทองเพื่อช่วยเหลือประชาชนผู้ประสบภัย
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2021/10/timeline_20211002_135210-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2021/10/1633073873685-1024x768.jpg)
เมื่อวันที่ 2 ตุลาคม 2564 เวลา 11.20 น.การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย (กฟผ.) สำนักงานใหญ่ บางกรวย นนทบุรี โดย นายอภิชาติ เกรียงไกรวณิช อปก. พร้อมด้วยพนักงานการไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย นำถุงยังชีพ ช่วยเหลือประชาชนที่ประสบภัยน้ำท่วม มามอบให้แก่ประชาชนผู้ประสบภัย ในพื้นที่ หมู่ที่ 4 และหมู่ที่ 5 ต.โผงเผง อ.ป่าโมก จ.อ่างทอง มีนายศักดิ์ดา บรรดาศักดิ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัด เป็นประธานรับมอบถุงยังชีพพร้อมน้ำดื่ม หัวหน้าส่วนราชการจังหวัด อำเภอ และท้องถิ่น ร่วมมอบให้แก่ประชาชนที่ประสบภัยน้ำท่วม จำนวน 288 ถุง
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2021/10/20211001_103812-1024x768.jpg)
ในเวลาเดียวกัน นายสมศักดิ์ ปริศนานันทกุล อดีต รมว.เกษตรและสหกรณ์ พร้อมด้วยนายภราดร ปริศนานันทกุล และนาย กรวีร์ ปริศนานันทกุล สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรจังหวัดอ่างทอง นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง นางสาวชุติกาญจน์ หงษ์อุปถัมภ์ชัย สจ.อางทอง เขต 2ได้ลงพื้นที่ร่วมนำถุงยังชีพไปมอบแก่ราษฎร โดยใช้เรือพายนำถุงยังชีพเข้าไปให้ถึงชาวบ้านที่ถูกน้ำท่วมบ้านเรือนสูงไม่สามารถออกมารับถุงยังชีพได้ ถึงครัวเรือนผู้ประสบภัยอย่างทั่วถึงด้วย
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2021/10/timeline_20211002_135210-1-1024x768.jpg)
นายณัชฐเดช มุลาลี นายอำเภอป่าโมก จ.อ่างทอง ฝากขอบคุณพี่น้องประชาชนในจังหวัดอ่างทองและใกล้เคียง รวมทั้งสมาคมกู้ภัยอ่างทอง มูลนิธิ อาสาสมัคร อปพร. จิตอาสาฯ ทหารตำรวจและสื่อมวลชนที่นำถุงยังชีพ อาหาร น้ำดื่มมาช่วยเหลือเจ้าหน้าที่ พร้อมเรือมาช่วยผู้ประสบอุทกภัยในเขตตำบลบางปลากดและโรงช้าง อำเภอป่าโมก ณ บริเวณกองอำนวยการช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยจุดที่ 1 บริเวณริมถนนสายอยุธยา-อ่างทองหน้าที่ว่าการอำเภอป่าโมก
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2021/10/timeline_20211002_135133-1024x768.jpg)