อำเภอป่าโมก จัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์เฉลิมพระเกียรติถวายพระพรชัยมงคลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/1773627-820x394.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 28 มีนาคม 2567 เวลา 16.00 น.ณ ศาลาการเปรียญวัดสว่างอารมณ์ ต.ป่าโมก อ.ป่าโมก จ.อ่างทอง นายรักศักดิ์ เทียนไชย นายอำเภอป่าโมก เป็นประธานฝ่ายฆราวาส ในพิธีเจริญพระพุทธมนต์เฉลิมพระเกียรติถวายพระพรชัยมงคลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมีคณะสงฆ์อำเภอป่าโมก หัวหน้าส่วนราชการ พร้อมข้าราชการทุกภาคส่วน ประชาชน นักเรียน และพุทธศาสนิกชน เข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์และเจริญจิตภาวนาเฉลิมพระเกียรติ ถวายพระพรชัยมงคลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/1773519_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/1773523_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/1773524_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/1773528_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/1773532_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/1773537_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/1773600_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/1773604_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/1773625-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/1773627-1024x768.jpg)
Cr.-ขอบคุณภาพข่าว-ที่ทำการปกครองอำเภอป่าโมก
นายสาทร คชวงษ์/บรรณาธิการข่าว