อ่างทอง รับมอบถังน้ำ สิ่งของอุปโภคบริโภค เก้าอี้สุขา เพื่อช่วยเหลือผู้ประสบปัญหาภัยแล้งและประชาชนกลุ่มเปราะบาง
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/431949934_811656787654539_947482371516249106_n-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/599508_0-1024x461.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/431949934_811656787654539_947482371516249106_n-1024x675.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/431128585_811656600987891_2492278719177067588_n-1024x683.jpg)
วันที่ 13 มีนาคม 2567 เวลา 14.00 น. ณ อาคารสำนึกรักบ้านเกิด องค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง อำเภอเมืองอ่างทอง จังหวัดอ่างทอง นายพิริยะ ฉันทดิลก ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง กล่าวต้อนรับและรับมอบถังน้ำ สิ่งของอุปโภคบริโภค เก้าอี้สุขา เพื่อส่งต่อให้ชาวบ้านที่ขาดแคลน ผู้สูงอายุ ผู้พิการและผู้ป่วยติดเตียงในพื้นที่จังหวัดอ่างทอง จากคุณวิรัช – คุณพรพิศ อาชวกุลเทพ กรรมการผู้จัดการ บริษัท พรหมสิน พี.เอส.ซี. จำกัด และคุณสมาน – คุณเพียงเพ็ญ คุณากรไพบูลย์ศิริ กรรมการผู้จัดการ บริษัท เกรียงถาวร คอนเทนเนอร์ จำกัดและคณะผู้บริหาร โดยมี นายวิบูลย์ สงวนพงศ์ อดีตปลัดกระทรวงมหาดไทย ร้อยตำรวจโทอาทิตย์ บุญญะโสภัต อดีตอธิบดีกรมการปกครอง นายประยูร รัตนเสนีย์ อดีตอธิบดีกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น นายเรวัต ประสงค์ อดีตผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง นายสุจินต์ ไชยชุมศักดิ์ อดีตผู้ว่าราชการจังหวัดนนทบุรี นายเชาวลิตร แสงอุทัย อดีตผู้ว่าราชการจังหวัดกำแพงเพชร นายสุพล งามบุศยโกยม และผู้อำนวยการศูนย์ป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย เขต 2 สุพรรณบุรี เดินทางมาร่วมมอบถังน้ำขนาดความจุ 1,000 ลิตร จำนวน 100 ใบ สิ่งของอุปโภคบริโภค พร้อมกล่องพลาสติก จำนวน 150 ชุด และ เก้าอี้สุขา จำนวน 200 ชุด ภายใต้แนวความคิดที่ว่า “สุขใจผู้ให้ ประโยชน์ยิ่งใหญ่ผู้รับ” พร้อมด้วยนายสมศักดิ์ ปริศนานันทกุล อดีตรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์และกระทรวงศึกษาธิการ นางมณฑา ฉันทดิลก ประธานแม่บ้านมหาดไทยจังหวัดอ่างทอง นายศักดิ์ดา บรรดาศักดิ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง นายทัศนัย สุธาพจน์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง ปลัดจังหวัดอ่างทอง นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง หัวหน้าสำนักงานจังหวัดอ่างทอง หัวหน้าส่วนราชการ นายอำเภอ ผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น และประชาชนเข้าร่วมพิธี
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/432001298_811658294321055_935843873775346052_n-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/432712487_811657914321093_6884153426662217454_n-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/599509_0-1024x461.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/431949934_811657660987785_5819009481503829261_n-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/432000162_811656490987902_6575368581610338841_n-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/599504_0.jpg)
ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง ได้กล่าวขอบคุณอดีตผู้บริหารกระทรวงมหาดไทย กรรมการผู้จัดการ บริษัท พรหมสิน พี.เอส.ซี. จำกัด และกรรมการผู้จัดการ บริษัท เกรียงถาวร คอนเทนเนอร์ จำกัด ที่มีความห่วงใยประชาชนในพื้นที่จังหวัดอ่างทอง ซึ่งยังมีประชาชนขาดแคลนภาชนะสำหรับกักเก็บน้ำ และกลุ่มเปราะบางที่ต้องได้รับการช่วยเหลือจากทุกภาคส่วนอย่างต่อเนื่อง ซึ่งการมอบถังน้ำ สิ่งของอุปโภคบริโภค และเก้าอี้ สุขา ในวันนี้จะเป็นประโยชน์อย่างยิ่งต่อพี่น้องประชาชน และถือว่าเป็นการสร้างความสุข ความมั่นคง ด้านน้ำ เครื่องอุปโภคบริโภค และเป็นการพัฒนาคุณภาพชีวิตให้แก่ประชาชนเป็นอย่างมาก
จากนั้น ได้ร่วมพิธีปล่อยขบวนรถบรรทุกถังน้ำของทั้ง 7 อำเภอ เคลื่อนผ่านไปยังจุดที่ตั้งถังน้ำ เพื่อนำไปช่วยเหลือและบรรเทาความเดือดร้อนให้ประชาชนในพื้นที่เสี่ยงขาดแคลนน้ำอุปโภคบริโภคได้มีน้ำสำรองไว้ใช้อย่างทั่วถึงสามารถใช้ชีวิตได้อย่างมีคุณภาพต่อไป
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/599507_0.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/432016067_811656487654569_2865663502409528099_n-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/03/432725356_811656494321235_5681924357759113803_n-1024x683.jpg)
Cr.ขอบคุณภาพข่าว-สำนักงานประชาสัมพันธ์จังหวัดอ่างทอง