อ่างทอง..รับสมัครนายก อบจ.อ่างทอง วันแรก กองเชียร์นับพันคน แชมป์เก่าได้เบอร์ 1
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/342444_0-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/342524_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/342427_0-1024x811.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/342426_0-1024x737.jpg)
เมื่อเวลา 08.30 น.วันที่ 13 พฤษภาคม 2567 นายไพบูลย์ ศุภบุญ ปลัดจังหวัดอ่างทอง ประธานคณะกรรมการการเลือกตั้งประจำองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง นางสาวสุธีรัตน์ ฉิมฉวี ผู้อำนวยการการเลือกตั้งประจำจังหวัดอ่างทอง นางสาวแสงมณี มีน้อย ท้องถิ่นจังหวัดอ่างทอง นางสาวรัชดา ทองสุข ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอ่างทอง ร่วมเป็นคณะกรรมการการเลือกตั้งฯ พร้อมด้วยนางพนตา ทองคำใส ปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง และเจ้าหน้าที่ อบจ.อ่างทอง ร่วมทำหน้าที่รับสมัคร ผู้ที่ลงสมัครรับการเลือกตั้งเป็นนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง หลังจาก อดีตนายก อบจ.อ่างทอง ลาออกจากตำแหน่ง เมื่อวันที่ 3 พฤษภาคม 2567 และ กกต.อ่างทอง กำหนดให้มีการเลือกตั้งฯใหม่ ในวันอาทิตย์ ที่ 23 มิถุนายน 2567 นี้
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/342507_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/342440_0-1016x1024.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/342425_1-1024x666.jpg)
ช่วงเช้าวันนี้ ที่บริเวณสำนักงานองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง ตำบลป่างิ้ว อำเภอเมืองอ่างทอง มีประชาชนหลากหลายอาชีพในจังหวัดอ่างทอง จำนวนนับพันคน ได้เดินทางเข้ามาในบริเวณด้านหน้าอาคาร ที่จัดให้มีการสมัครรับเลือกตั้ง นายก อบจ.อ่างทอง ผู้สื่อข่าวได้สอบถามทราบว่า มีทั้งผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่น อสม. ประชาชนทั่วไป เป็นผู้สนับสนุน และมาเป็นกองเชียร์ เพื่อให้กำลังใจผู้สมัคร คือ นายสุรเชษ นิ่มกุล อดีตนายก อบจ.อ่างทอง (แชมป์เก่า) ซึ่งในเวลา 08.30 น.นายสรุเชษ นิ่มกุล ได้เดินทางเข้าไปยื่นเอกสารการสมัครต่อเจ้าหน้าที่ ยังห้องโถงหน้าห้องสำนักปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง ที่กำหนดไว้ และได้หมายเลขผู้สมัคร เบอร์ 1 ซึ่งในขณะนั้น ยังไม่มีผู้สมัครรายอื่นๆเดินทางมาสมัครแต่อย่างใด
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/342434_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/342442_0-1024x813.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/342430_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/342444_0-1024x787.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/342433_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/342436_1-1024x768.jpg)
หลังจากเสร็จสิ้นการสมัคร นายสรุเชษ นิ่มกุล ได้ออกมาทักทายและกล่าวขอบคุณ พี่น้องประชาชนที่มาให้กำลังใจตนในครั้งนี้ ประชาชนส่วนใหญ่ที่มาในครั้งนี้ ยืนยันพร้อมที่จะสนับสนุนในการเลือกตั้งฯให้นายสุรเชษ นิ่มกุล เป็นนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง อีกสมัยหนึ่ง พร้อมทั้งส่งเสียงเชียร์ นายกตี๋ เบอร์ 1 เบอร์ 1 เบอร์ 1 ดังกระหึ่ม อบจ.อ่างทอง
สาทร คชวงษ์ /บรรณาธิการ