อ่างทอง องการบริหารส่วนตำบลชัยฤทธิ์ ร่วมรักษาเอกลักษณ์ของชาติไทย เคารพธงชาติ ก่อนเริ่มปฏิบัติงาน
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/02/S__30146568-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/02/S__30146565-1024x768.jpg)
องค์การบริหารส่วนตำบลชัยฤทธิ์ นำโดย นางพวงรัตน์ เข็มทอง นายกองค์การบริหารส่วนตำบลชัยฤทธิ์ พร้อมคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานส่วนตำบล และพนักงานจ้างองค์การบริหารส่วนตำบลชัยฤทธิ์ จัดกิจกรรมเคารพธงชาติ เพื่อให้บุคลากรได้ตระหนักและเห็นคุณค่าของชาติ เสริมสร้างความรัก ความสามัคคีในหน่วยงาน สร้างวินัย รู้หน้าที่ ความรับผิดชอบ สละเวลาร่วมกิจกรรม และรักษาเอกลักษณ์ของชาติไทยไว้สืบไป นอกจากนี้ยังเป็นการแสดงออกเชิงสัญลักษณ์ในการเสริมสร้างคุณธรรมจริยธรรม และธรรมาภิบาลในองค์กร พบปะแลกเปลี่ยน แจ้งข้อราชการ ก่อนเริ่มการปฏิบัติงานเป็นประจำในช่วงเวลา08.00 น.ของวันจันทร์ทุกๆสัปดาห์
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/02/S__30146562-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/02/S__30146568-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/02/S__30146567-1024x768.jpg)
สาทร คชวงษ์ / บรรณาธิการข่าว