อ่างทอง ให้การต้อนรับ
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/12/169928-820x394.jpg)
คำสั่งกระทรวงมหาดไทยที่ ๓๒๐๗ / ๒๕๖๕ ย้ายข้าราการตำแหน่งประเภทอำนวยการ ระดับสูง สำนักงานปลัดกระทรวงมหาดไทย จำนวน ๑๓ ราย ในส่วนของจังหวัดอ่างทองมี ๑ ตำแหน่งที่มีการโยกย้ายดังนี้ โดยมีนางอภิญญา เอี่ยมอำภา หัวหน้าสำนักงานจังหวัดนครปฐม ย้ายมาเป็นหัวหน้าสำนักงานจังหวัดอ่างทอง คนใหม่แทนนายวุฒิพงษ์ สุภัควนิช ที่ย้ายไปเป็นหัวหน้าสำนักงานจังหวัดกาญจนบุรี
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/12/169899-1024x823.jpg)
เมื่อวันจันทร์ที่ ๑๙ ธันวาคม ๒๕๖๕ ตั้งแต่เวลา ๐๗.๐๐ น นางอภิญญา เอี่ยมอำภา ได้เดินทางไปยังสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ของจังหวัดอ่างทองก่อนที่เข้ามาทำหน้าที่ในการบริหารงานโดยเข้ากราบสักการะขอพรบารมีต่อศาลหลักเมืองอ่างทอง กราบสักการะ พระพุทธอภิบาลบารมีศรีเมืองทอง และเข้ากราบพระบรมรูปรัชกาลที่ ๕ บริเวณพระบรมราชานุสาวรีย์ ด้านหน้าของศาลากลางจังหวัดอ่างทอง (หลังเก่า) โดยมีผู้ที่ให้ความเคารพนับถือ ญาติมิตรเพื่อนสนิทติดตามมาจากจังหวัดนครปฐมร่วมมาส่งพร้อมด้วยข้าราชการในจังหวัดอ่างทองให้การต้อนรับก่อนที่จะเข้าห้องทำงานเพื่อปฏิบัติหน้าที่ต่อไป
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/12/170384-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/12/169928-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/12/169931-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/12/169938-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/12/170192-768x1024.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/12/170379-1024x829.jpg)
สาทร คชวงษ์ / บรรณาธิการข่าว