เกษตรจังหวัดอ่างทอง มอบใบประกาศนียบัตรผู้ผ่านหลักสูตร ฯ
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/10/messageImage_1698277791528_0-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/10/messageImage_1698277798211_0-1024x768.jpg)
เมื่อวันที่ 25 ตุลาคม 2566 นายวินัย ขยันยิ่ง เกษตรจังหวัดอ่างทอง ได้ให้เกียรติมอบใบประกาศนียบัตรผู้ผ่านการอบรมการพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านอารักขาพืช หลักสูตร ติดอาวุธทางปัญญาเพื่อพัฒนานักอารักขาพืช ปี 2566 รูปแบบออนไลน์ จำนวน 8 รายวิชา ระหว่างเดือนพฤษภาคม – มิถุนายน 2566 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพเจ้าหน้าที่ส่งเสริมการเกษตร ให้มีความรู้เรื่องการวินิจฉัยอาการผิดปกติของพืช การจัดการที่ถูกต้องเหมาะสม และมีประสิทธิภาพ
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/10/messageImage_1698277826887_0.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/10/messageImage_1698277791528_0.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/10/messageImage_1698277820825_0.jpg)
สาทร คชวงษ์ / บรรณาธิการข่าว