เอกอัครราชทูตอินเดีย ย้ำสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างไทย-อินเดีย
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/05/IMG_9480-2-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/05/DSC_5681-2-1024x692.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/05/DSC_5641-2-1024x681.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/05/MUR_8239-2-1024x684.jpg)
เมื่อวันที่ 3 พฤษภาคม 2566 เวลา 11.00 นายนาเกช ซิงห์(Nagesh Singh) เอกอัครราชทูตอินเดียประจำราชอาณาจักรไทย คนล่าสุด เข้าเยี่ยมชมกิจการของบริษัทไทยเรยอน จำกัด (มหาชน) ตำบลโพสะ อำเภอเมืองอ่างทอง จังหวัดอ่างทอง โดยมีคุณมูนิช ราธิ ประธานบริษัทไทยเรยอน จำกัด (มหาชน) พร้อมด้วยผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่ให้การต้อนรับ พาเยี่ยมชมภายในขบวนการผลิตของบริษัท ฯ พร้อมทั้งย้ำฝ่ายบริหารของบริษัทในการสร้างความสัมพันธ์อันดียุคใหม่ นอกจากจะเป็นความสัมพันธ์ทางการศึกษา ศาสนาและศิลปวัฒนธรรมแล้ว ปัจจุบัน มีความสัมพันธ์ทางเศรษฐกิจระหว่างไทยและอินเดีย มีนักลงทุนประเทศไทย ไปทำธุรกิจในประเทศอินเดีย และนักลงทุนชาวอินเดีย ก็มาลงทุนในประเทศไทยเพิ่มขึ้น จึงขอเน้นการอยู่ร่วมกับชุมชนอย่างเป็นมิตรและการทำกิจกรรมเพื่อสังคม ทั้งนี้ บริษัท ไทยเรยอน จำกัด (มหาชน) แห่งนี้ได้ประกอบกิจการในประเทศไทยมากว่า 40 ปีมาแล้ว
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/05/DSC_5690-2-1024x681.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/05/DSC_5718-2-1024x681.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/05/DSC_5724-2-1024x681.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/05/DSC_5753-2-1024x681.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/05/DSC_5793-2-1024x681.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/05/DSC_5614-2-1024x681.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/05/IMG_9477-2-1024x676.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/05/IMG_9480-2-1024x683.jpg)
สาทร คชวงษ์ / รายงาน