จังหวัดอ่างทอง ตั้งคณะทำงานเฝ้าติดตามและหาแนวทางการแก้ไขปัญหาด้านกลิ่นที่สร้างความรำคาญให้กับชาวบ้าน
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/02/274740058_1003302590599940_2589916218404079892_n-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/02/274733639_1003302680599931_3526227622411021269_n-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/02/274858696_1003302627266603_2704428193580170246_n.jpg)
เมื่อวันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2565 เวลา 09.30 น. นางสาวเอกรัตน์ นาคาคง รองผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง (ประธานคณะทำงานฯ) พร้อมด้วย คณะทำงานเฉพาะกิจในการแก้ไขปัญหาเหตุเดือดร้อนรำคาญจากสารเคมีของบริษัท ไทยเรยอน จำกัด (มหาชน) ในพื้นที่จังหวัดอ่างทอง ซึ่งได้มีการจัดประชุมครั้งที่ 1/2565 ณ สถานประกอบกิจการโรงงาน บริษัท ไทยเรยอน จำกัด (มหาชน) เลขที่ 36 หมู่ที่ 2 ถนนอยุธยา – อ่างทอง ตำบลโพสะ อำเภอเมืองอ่างทอง จังหวัดอ่างทอง เพื่อกำหนดแนวทางการดำเนินการของคณะทำงานฯ
ที่ประชุมได้หารือถึงแนวทางการแก้ไขปัญหาด้านกลิ่นที่เกิดขึ้น และได้มีมติกำหนดจัดประชุมคณะทำงานฯ ทุกวันพุธสัปดาห์ที่ 2 ของทุกเดือน ในพื้นที่ชุมชนโดยรอบโรงงาน (ตำบลจำปาหล่อ ตำบลหัวไผ่ และตำบลโพสะ) จนกว่าจะสิ้นปีงบประมาณ ทั้งนี้ ได้กำหนดประชุมและลงพื้นที่ตรวจสอบข้อเท็จจริงครั้งต่อไป ในวันพุธที่ 9 มีนาคม 2565 เวลา 09.30 น. ณ ศาลา SML หมู่ที่ 3 ตำบลจำปาหล่อ อำเภอเมืองอ่างทอง จังหวัดอ่างทอง
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/02/274740058_1003302590599940_2589916218404079892_n-1024x768.jpg)
ภาพข่าว / ศูนย์ดำรงธรรมจังหวัดอ่างทอง
สาทร คชวงษ์ / บรรณาธิการข่าว