นายกเทศมนตรีเมืองอ่างทอง พร้อมคณะผู้บริหารและทีมงาน“สำนึกรักบ้านเกิด”ลงพื้นที่เยี่ยมและให้กำลังใจผู้ประสบอุทกภัย
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/133590-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/133585-1024x768.jpg)
เมื่อวันที่ 27 ตุลาคม 2565 เวลา 11.00 น.นายเตือนใจ ทรงไตร นายกเทศมนตรีเมืองอ่างทอง พร้อมด้วยนายประมวล มุ่งมาตร รองนายกฯ นายธวัช ศรีสว่าง รองนายกฯ นายพันเรือง สุภาวิมล รองนายกฯ นายสมชาย รัตน์ประสาทพร ประธานสภาฯ นายจักรกฤษณ์ ทรงไตร สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทองเขต 1 เมืองอ่างทอง นายทนงศักดิ์ ศรีวิเชียร ปลัดเทศบาลเมืองอ่างทอง พร้อมด้วย สมาชิกสภาเทศบาล และบุคลากรในสังกัด ได้ประสาน นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง พร้อมด้วยทีมงาน “สำนึกรักบ้านเกิด” นำถุงยังชีพ จำนวน 324 ชุด เพื่อมอบให้กับผู้ประสบภัยน้ำท่วมในเขตเทศบาลเมืองอ่างทอง ได้แก่ (1 )บริเวณวัดชัยมงคล (ศูนย์ฟิสเนส) จำนวน 94 ชุด จุดที่ (2 ) ณ ศูนย์การเรียนรู้ชุมชนกาญจนา 2 จำนวน 96 ชุด และ จุดที่ (3 ) บริเวณซอย 2 หมู่บ้านเปี่ยมสุข 2 จำนวน 134 ชุด โดยมีนายภราดร ปริศนานันทกุล ส.ส.อ่างทอง พรรคภูมิใจไทย ได้เยี่ยมเยียนทักทายและกล่าวให้กำลังใจแก่พี่น้องประชาชนที่ประสบปัญหาอุทกภัยในครั้งนี้
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/133272-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/133592-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/133586-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/IMG_9640-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/IMG_9643-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/IMG_9678-1024x683.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/133591-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/133587-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/133588-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2022/10/133590-1-1024x768.jpg)
สาทร คชวงษ์ / บรรณาธิการข่าว