ประชาชนชาวตำบลบางจัก พร้อมใจกันจัดพิธีทำบุญตักบาตร เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ขอให้พระองค์หายจากพระอาการประชวรโดยเร็ว
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/01/180751-820x394.jpg)
เมื่อเวลา 06.19 น. วันที่ 2 มกราคม 2566 โดยมีนายชวลิต วิเศษสิทธิกุล นายกเทศมนตรีตำบลบางจัก อำเภอวิเศษชัยชาญ จังหวัดอ่างทอง เป็นผู้นำในการจัดพิธีทำบุญในครั้งนี้ พร้อมด้วยข้าราชการ สมาชิกฯ พร้อมด้วยพี่น้องประชาชนชาวตำบลบางจัก และตำบลใกล้เคียง ซึ่งอยู่บริเวณสองฝั่งแม่น้ำน้อย โดยมีสะพานเป็นตัวเชื่อมความสามัคคี ร่วมทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งแด่พระสงฆ์จำนวน 91 รูป เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ขอให้พระองค์หายจากพระอาการประชวรโดยเร็ว ณ บริเวณสะพานข้ามแม่น้ำน้อยถนนสองฝั่งสามัคคี ตำบลบางจัก อำเภอวิเศษชัยชาญ จังหวัดอ่างทอง
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/01/180751-2-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/01/180752-1-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/01/180753-1-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/01/180746-1-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/01/180747-1-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/01/180748-1-1024x768.jpg)
สาทร คชวงษ์ / บรรณาธิการข่าว