พล.อ.พรพิพัฒน์ เบญญศรี ผบ.ทสส. พร้อมคณะลงพื้นที่ ตรวจเยี่ยมการปฎิบัติงาน ของ สนภ.3 นทพ. และ นขต.
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/82678451_1272516989616361_2779159237140414464_o-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/82678451_1272516989616361_2779159237140414464_o-1024x682.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/83648552_1272516009616459_3159066776851972096_o-1024x682.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/83247037_1272517249616335_5354898227457949696_o-1024x682.jpg)
โดยได้เดินทางไปตรวจเยี่ยมหน่วย
นพค.32 สนภ.3 นทพ. อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่
–รับฟังการบรรยายสรุป–ปลูกต้นไม้ –เยี่ยมชมและรับฟังการบรรยายสรุปกิจกรรมของโรงเรียนชาวไทยภูเขา –พบปะกำลังพล และมอบแนวทางการปฏิบัติงาน – เยี่ยมชมบอร์ดวอล์ค ของ นขต.สนภ.3 นทพ. –ร่วมรับประทานอาหารกับกำลังพล สนภ.3 นทพ. และนักเรียนชาวไทยภูเขา
โดยมี…พล.อ.พีรพงษ์ เมืองบุญชู ผบ.นทพ. และคณะฯ พร้อมด้วย พล.ต.ดำรงค์ คงเดช ผอ.สนภ.3 นทพ., พ.อ.จิรายุ จิตธรรม ผบ.นพค.32 สนภ.3 นทพ. และ ผบ.นขต. ร่วมให้การต้อนรับ 23 ม.ค.63
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/82347675_1272515776283149_3684988421350096896_o-1024x682.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/82846493_1272518866282840_6390570410533978112_o-1024x682.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/82906714_1272517086283018_2852968804172955648_o-1024x682.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/83221619_1272518092949584_5377406922695639040_o-1024x682.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/83773227_1272516739616386_753750826119331840_o-1024x682.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2020/01/84059056_1272517402949653_5570302356454637568_o-1024x682.jpg)