รองผู้ว่าฯ อ่างทอง ประธานในพิธีพระราชทานเพลิงศพ พระครูปกาสิตธรรมคุณ อดีตเจ้าอาวาสวัดยาง ต.ห้วยไผ่ อ.แสวงหา จ.อ่างทอง
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/350405_0-820x394.jpg)
วันที่ 28 พฤษภาคม 2567 เมื่อเวลา 16.00 น. ณ วัดยาง ตำบลห้วยไผ่ อำเภอแสวงหา จังหวัดอ่างทอง พระเทพสุวรรณมุณี เจ้าคณะจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานฝ่ายสงฆ์พิธีพระราชทานเพลิงศพ พระครูปกาสิตธรรมคุณ อดีตเจ้าอาวาสวัดยาง โดยนายพิริยะ ฉันทดิลก ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง มอบหมายให้ นายศักดิ์ดา บรรดาศักดิ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานฝ่ายฆราวาส พร้อมด้วย นายสมศักดิ์ ปริศนานันทกุล อดีต รมว.เกษตรและสหกรณ์ ผอ.สำนักงานพระพุทธศาสนาจังหวัดอ่างทอง นายอำเภอแสวงหา ผู้บริหารท้องถิ่น ผู้บริหารสถานศึกษา กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน และประชาชนในพื้นที่เข้าร่วมพิธีฯ
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/350055_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/350225_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/350037_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/350362_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/350400_1-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/350022_1-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/350023_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/350405_0-1024x768.jpg)
สาทร คชวงษ์/บรรณาธิการข่าว