โครงการพาหมอไปหาประชาชน เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/S__5087333_0-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/S__5087337_0-1024x768.jpg)
เมื่อวันที่ 18 พฤษภาคม 2567 บริษัท เบอร์ล่า คาร์บอน(ไทยแลนด์) จำกัด(มหาชน) สนับสนุนน้ำดื่ม จำนวน 500 ขวดเพื่อให้บริการประชาชนที่เข้ารับการตรวจ คัดกรอง รักษา ใน “โครงการพาหมอไปหาประชาชน เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567” โดยมีนายแพทย์มีโชคชัย วิเศษสิทธิโชค ผู้อำนวยการโรงพยาบาลเป็นผู้รับมอบ ซึ่งโครงการดังกล่าวนี้เป็นการเพิ่มโอกาสให้ประชาชนในพื้นที่ห่างไกลเข้าถึงบริการทางการแพทย์เฉพาะทาง โดยออกหน่วยในรูปแบบจิตอาสา ในช่วงวันหยุดราชการและวันหยุดนักขัตฤกษ์ โดยจังหวัดอ่างทอง จัดกิจกรรมขึ้นในวันที่ 18 พฤษภาคม 2567 ณ โรงพยาบาลโพธิ์ทอง อำเภอโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/S__5087335_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/S__5087333_0-1024x768.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2024/05/S__5087337_0-1-1024x768.jpg)
สาทร คชวงษ์ / บรรณาธิการข่าว