นายก อบต.โผงเผง นำผู้บริหาร รดน้ำขอพรผู้สูงอายุในพื้นที่ เทศกาลวันสงกรานต์
Share
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/04/S__28672017-820x394.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/04/S__28672017-1024x576.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/04/S__28672019-1024x768.jpg)
นางนงเยาว์ อ่ำตระกูล นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโผงเผง ตำบลโผงเผง อำเภอป่าโมก จังหวัดอ่างทอง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ข้าราชการ พนักงานจ้าง เจ้าหน้าที่ รพ.สต , อสม.และผู้นำชุมชน ร่วมรดน้ำดำหัวขอพร ผู้สูงอายุที่มีอายุ ตั้งแต่ 90 ปี ขึ้นไป ในพื้นที่ตำบลโผงเผง เนื่องในโอกาสเทศกาลสงกรานต์ ประจำปี 2566 จำนวน 8 ราย ดังนี้ นางสงวน แพรเขียว ,นายเรียบ แพรเขียว ,นายอนันต์ สุกราสัย, นางศิริ สุภาเทพ, นายผาด สุภาเทพ, นายกลม กลีบบัว, นายชม ทรัพย์บริบรูณ์ ,นางทองใบ ประสงค์ศรี , พร้อมทั้งได้มอบชุดบำรุงสุขภาพ และเงินสดส่วนตัวเป็นขวัญ และกำลังใจให้แก่ผู้สูงอายุอีกด้วย เมื่อเร็วๆนี้
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/04/S__28672012-1024x576.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/04/S__28672011-1024x576.jpg)
![](https://akekarach.news/wp-content/uploads/2023/04/S__28672018-1024x576.jpg)
สาทร คชวงษ์ / บรรณาธิการข่าว